PASIPOTI YA GAIDI -Part I – Hujuma na Uzandiki ‘Trailer’

 

 

 

 

 

 

 

 

PASIPOTI YA GAIDI

I

 

hujuma na uzandiki

 

 

 

 

 

 

 

SURA YA I

IKULU – DAR ES SALAAM

Saa 10:30 alfajiri

WAKATI GIZA LIKIJIANDAA KUTOWEKA na kuipisha nuru ya asubuhi, miti yote ilikuwa imetulia kana kwamba kuna aliyeiambia ifanye hivyo. Ni Tausi mmoja mmoja aliyekuwa akilia alfajiri hii tena kwa nyakati tofauti. Hawakuwa na zamu ya kufanya hivyo isipokuwa ilitokea tu, ndivyo walivyoumbwa.  Hawakuwa wakijua lolote linaloendelea katika maisha ya mwanadamu wakati huo, zaidi walisubiri kukuche waendelee kupendezesha mandhari ya eneo hilo. Hawa walikuwa kivutio kikubwa sana katika eneo hilo kwa wapiti njia.

Hekaheka katika jengo hilo la Makao Makuu ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ilikuwa kubwa. Vijana wa jeshi la polisi, kikosi maalum cha kutuliza ghasia, walikuwepo wakiwa kimejiweka tayari kwa lolote, ijapokuwa huwa hapo kwa lindo kila siku lakini leo hii walikuwa kivingine kabisa. Mbali na wao, eneo hilo, afajiri hiyo lilizungukwa pia na vijana wa Jeshi la Wananchi waliovalia kombati zao za mabakamabaka, wakiwa na silaha nzitonzito mikononi mwao, kila mmoja akionekana kutingwa na shughuli inayompasa kufanya kwa muda huo. Magari ya wagonjwa kutoka Jeshi la Wananchi yalikuwa yikifanya kazi ya kubeba majeruhi na maiti zilizokutwa ndani ya jengo hilo, hekaheka.

Msemaji wa Ikulu alikuwa kasimama katikati ya ukumbi mkubwa ndani ya jengo hilo, alikuwa kimya bila kusema lolote, macho yake yalijawa na machozi, midomo yake ilimwemwesa bila kutoa neno.

“Samahani Mzee!” sauti ilisikika kutoka nyuma yake, alishtuka kama mtu aliyekutana ghafla na mtoa roho, akageuka na kumtazama kijana aliyemwita. Mzee huyo alijikuta anashindwa hata kuitikia ile salamu au kuuliza anamwitia nini, badala yake alimfuata yule kijana pindi alipoondoka eneo lile. Moja kwa moja walifika kwenye ukumbi mdogo ambao ulikuwa na watu wasiozidi sita, yaani wale wenye vyeo vya juu, wenye dhamana ya ulinzi na usalama wa nchi, pamoja nao kulikuwa na wasaidizi wengine ambao ni maofisa wachache wa Ikulu. Akaketi katika kiti kilichokuwa wazi, akiwatazama watu hawa kwa zamu, pamoja nao alikuwapo mtu mwenye cheo cha pili kutoka kile cha mkuu wa nchi.

“Kama mnavyoona… maofisa kadhaa na wafanyakazi wa Ikulu wameuawa,” Makamu wa Rais aliliambia jopo, “kilichotokea hapa hakieleweki, hakuna anayejua nini kimetokea, ila mke wa Rais yaani First Lady ametoweka, nafikiri, kwa uwazi kabisa kuwa huu ni uvamizi lakini sijui ni nani au siwezi kuhusisha na kikundi gani kwani uchunguzi ndio kwanza umeanza,” akatulia kimya bila kusema lolote. Macho yake yalionekana wazi kutona kwa machozi ambayo hayakutaka kumwagika.

“Bila shaka, inawezekana walidhamiria kumteka au kumdhuru Rais mwenyewe, walipoona hayupo basi wameondoka na mkewe, First Lady. Kumbukeni, Ikulu ya Tanzania ni kati ya majengo machache duniani yanayolindwa kwa mitambo ya hali ya juu na wanausalama waliokomaa kwenye fani yao, lakini kama tumevamiwa, bila shaka, waliyovamia ni kundi lenye weledi wa juu zaidi katika medani hii ya usalama,” waziri wa ulinzi aliongezea na wajumbe wote wakatikisa vichwa.

“Tumepoteza vijana wetu makini kabisa ambao waliaminiwa sana na Mkuu. Taarifa nimeshamfikishia, na amekatisha ziara yake, anarudi nyumbani kwani hali hii si ya kuvumilika, tunategemea neno la mwisho kutoka kwake,” Makamu akalieleza baraza na wote wakaunga mkono.

“Mheshimiwa Makamu wa Rais, naomba utoe tamko la wazi kwa sasa juu ya hali hii, maana, tusipoangalia, waandishi wa magazeti kama kawaida yao wataanza kutoa habari zisizothibitishwa,” msemaji wa Ikulu akasema.

“Ok, naomba ieleweke hivi, Ikulu imevamiwa na kundi la kigaidi, walinzi kadhaa wameuawa na bado kuna hali ya sintofahamu. Vyombo vya usalama viko katika harakati za kuhakikisha vinategua kitendawili hiki ndani ya saa chache zijazo. Tunaomba wananchi kuwa watulivu na pia kutoa taarifa polisi pindi unapoona mtu unayemhofia katika maeneo yenu,” makamu wa Rais akazungumza. Punde tu taarifa ile ikachapwa katika mashine na kusainiwa akakabidhiwa huyo bwana, Msemaji wa Ikulu ili kuwafikishia wanahabari waliofika alfajiri hiyo katika ukumbi mdogo wa maelezo ulio ndani ya jengo hilo.

*   *   *

Ikulu ilikuwa haiingiliki mpaka uwe na kibali maalumu, vijana wa Jeshi la Wananchi waliegesha magari yao upande wa baharini na mengine mawili upande wa Hospitali ya Ocean Road na nyingine zilisimama karibu na Ofisi ya Hazina. Barabara ya Magogoni ilifungwa haikuruhusiwa gari wala mtembea kwa miguu kupita eneo lile. Juu angani chopa la Jeshi la Wananchi na Polisi zilikuwa zikifanya doria.

Kwa ujumla jiji la Dar es salaam lilikuwa katika misukosuko ya hapa na pale. Majira ya saa sita mchana barabara kubwa na ya muhimu zaidi katika jiji hilo ilifungwa kwa muda, ile inayotoka uwanja wa ndege kuelekea mjini. Ving’ora vikasikika na gari kama saba hivi zilipita kwa kasi ya hatari kuelekea mjini. Muda mfupi baadae magari yale yaliingia katika lango kuu la Ikulu na kuegeshwa mahala pake wakati tayari Rais alikuwa amekwishashuka na kuingia ndani ya jengo hilo. Pamoja na na walinzi wake, alipitiliza na kuteremka ngazi iliyompeleka katika chumba maalum ambacho hufanyia mikutano yake ya siri kilichopewa jina la ‘Kilimanjaro Square’.

“Nimesikitishwa na kilichotokea, hii haiwezekaniki kuivumilia, ni uvamizi,” Rais aling’aka huku akizunguka chumba badala ya kuketi chini. Watu watano waliokuwa naye ndani ya chumba hicho walibaki kimya kabisa. Sekunde chache baadae akarudi na kuketi kitini kwake, akakamata kalamu yake na kutaka kuandika kitu lakini mkono ulikuwa mzito.

“Tulikuwa tunakusubiri wewe Mheshimiwa Rais ili utoe neno lako vijana waingie kazini mara moja,” Makamu wa Rais alitamka.

“Oh! Shiiit, Come on, hii ni Cold War! Let me call it Cold War, na ntaipigana mpaka mwisho. Mtu kukuvamia ndani ya chumba chako na kumchukua mkeo ni matusi, matusi yasiyovumilika!” akang’aka huku akisimama wima kwa hasira, “Ni jengo gani… au taasisi gani Afrika ina ulinzi mkali na makini kama hili jengo hapa? Hakuna! Ninyi mnajua na dunia inajua. Sasa hawa waliokuja na kufanikiwa kufanya madhara haya ina maana wamejuaje njia za kuingia humu na njia za kutokea kama si hujuma?” aliendelea kung’aka kwa sauti. Kisha akatulia kidogo huku kijasho kikimtiririka, mwili wake ulimtetemeka kama mtu asikiaye baridi kali. Akasimama na kutazamana na Mkuu wa Majeshi “Nataka vijana wako waliobobea kweye michezo hii wahakikishe wanampata First Lady ndani ya saa12” akaagiza. Mkuu wa jeshi akasimama na kupiga saluti ikiwa ni ishara kuwa amekubali.

“Na ninyi wengine muwe katika kazi zenu za kawaida lakini nyote muangaze macho katika sakata hilo,” akatoa maagizo kwa viongozi wa vikosi vingine. Nao wakaitikia wito huo na kila mmoja akaondoka katika jengo hilo lililotukuka. Ni dakika hiyohiyo tu ambapo ule ukumbi ulikuwa na watu wawili tu yaani Rais na Makamu wake.

“Inaniuma sana!” Rais alimwambia makamu wake huku mikono yake ikiwa haitulii sehemu moja.

“Mimi pia, ukizingatia tumepoteza vijana wenye ujuzi wa hali ya juu sana katika maswala ya usalama,” makamu naye alijibu.

“Nina uhakika kwa vijana wetu hawa wa JW, hao wahalifu watapatikana tu,” Rais akajibu.

“Sawasawa kabisa, lakini unafikiri wao peke yao wataweza kulibaini kundi hilo lililofanya kadhia hii?”

“Kwa nini unasema hivyo?”

“Kwa sababu kutokana taaluma yao nahisi kama kazi hii inaweza kuwa ngumu,” makamu alikazia.

“Hapana! Hata mimi nilikuwa mwanajeshi, najua, tuna idara ya upelelezi ya jeshi, na kutokana na uzito wa jambo hili, wao ndio watu muafaka.” Akameza mate kisha akaendelea, “Unajua hawa lazima wapambane na mtu anayelingana nao kwa sababu bila shaka ni magaidi sasa gaidi ni levo nyingine, lazima apambane na mtu wa levo yake na hao si wengine ni vijana wa jeshi,” Rais alamwelekeza makamu wake juu ya mpango huo. Kikao cha wawili hao kilipomalizika, Makamu wa Rais akaondoka na kumwacha mkuu wake peke yake ndani ya ofisi hiyo. Kitendo tu cha Makamu wa Rais kutoka na kumwacha mheshimiwa peke yake, simu ya mezani ilianza kuita kwa nguvu na fujo. Mheshimiwa Rais akaingalia kwa tuo kabla hajaamua kama ainyanyue na kuisikiliza au aiache, lakini tatizo ni kwamba hakujua simu hiyo ilikuwa inahusu nini au inamhusu nani. Na mara nyingi simu ya chumba hicho ikiita basi huwa kunakuwa na jambo zito la kiofisi. Kwa mkono wa kitetemeshi aliukwanyua mkonga wa simu ile na kuiweka sikioni bila kuongea lolote.

“Usijaribu kuchukua hatua yoyote kwa kumtafuta First Lady, tunajua unampenda na ndiyo maana tumemchukua, lakini ujue sisi tunachokitaka si fedha wala hatuna ugomvi na wewe. Tunahitaji jambo moja tu, toa amri ya kuondoa majeshi yako ya kulinda amani katika Kusini mwa nchi ya Ngoko. Ukilitekeleza hilo, mkeo utampata, na husipotekeleza tutateka na watu wa familia yako waliobakia, na wewe utakuwa wa mwisho…”

“Ninyi ni nani? Enh! Ni nani?” alikatisha simu ile na kurusha swali ambalo halikujibiwa na simu ile ikakatika. Rais akabaki amesimama bila kufanya lolote huku simu ile bado ikiwa sikioni, akili ilipomrudia akateremsha mkono taratibu na kuipachika mahala pake. Akajitupa kitini nacho kikampokea bila hiyana huku kikinesanesa. Mlango wa chumba hicho uliwaka taa ya kijani kwa ndani, akabonyeza swichi iliyo chini ya meza na kijiluninga kidogo kikaonesha mtu aliye upande wa pili.

“Chakula kipo mezani Mkuu!” akakaribishwa lakini alipojitafakari aliona hata njaa hana, akanyanyuka na kutoka nje ya chumba hicho ambapo mlinzi wake namba moja kutoka idara ya Usalama wa Taifa alimpokea na kumwongoza kuelekea katika ukumbi wa chakula. Ndani ya ukumbi huo kulikuwa na watu watatu tu ambao daima alipenda kula nao, hawa ni watu wa karibu sana na yeye, yaani watoto wake, mmoja wa kike na wengine wa kiume. Aliwaangalia watoto wake lakini alijikuta anashindwa kula chakula kile, badala yake aliamua kuondoka na kurudi ofisini, mara hii aliingia ofisi yake ya kawaida, akamwita katibu wake na kumwomba amwitie Mkuu wa Usalama wa Ikulu ambaye ndiye pekee hakuwa amekutana naye mpaka dakika hiyo

“Pole kwa kupoteza vijana wako!” alimpa pole.

“Siwezi kupoa mpaka nipate ukweli wa hili,” yule mkuu wa usalama alijibu huku chozi likimdondoka.

“Umefika Olduvai?” akamwuliza.

“Ndiyo mkuu!”

“Hakuna madhara yoyote?”

“Hakuna mkuu, kule hawajafika kabisa,” yule mkuu wa usalama akampa jibu lililomfanya yule Rais kutabasamu kwa mbali.

“Sikiliza Othman, hili swala si dogo, ni gumu, nimetoa kazi kwa vijana wa JW walikamilishe, lakini nataka na wewe hapa unifanyie uchunguzi juu ya hili, hawa jamaa wamewezaje kuingia hapa ndani pasi na kuonekana?” Rais alionesha wasiwasi wa wazi.

“Mheshimiwa Rais! Hicho kitu kinanishangaza mpaka sasa, bado naumiza kichwa kujua ni vipi hawa watu wameweza kuipenya hii ngome ya chuma, sipati jibu. Nafikiri inabidi tuwashirikishe wanaintelijensia wa juu kabisa katika hii nyanja,” Othman, mkuu wa usalama Ikulu alimweleza Rais.

“Usemalo ni sahihi, je unataka tukodi vyombo vya nje?” akamwuliza mara baada ya kuiinua uso wake.

“Inapobidi hatuna budi kufanya hivyo,” akajibu.

Mkuu wa nchi akajiinamia tena kwa sekunde kadhaa kisha akamtazama Othman.

“Sikia Othman, ina maana sisi vyombo vyetu vimeshindwa? Ni mapema mno kuomba msaada kutoka mataifa ya nje, ngoja tushindwe kabsa hapo hatutakuwa na budi lakini si sasa,” akamwambia.

“Ngoja nikwambie kitu, mimi kama mwanausalama nakueleza tu hili swala linaweza kuwa gumu sisi kulitatua, kwa sababu hatujui nini na nini kimetukwamisha katika kugundua hao majahili. Isitoshe pamoja na ulinzi mkali wa jengo hili ndio maana unaona vijana wetu wamekufa na kuumia, wavamizi hao wameingia moja kwa moja mpaka ndani ya nyumba yako ilipo ndani ya Ikulu hii, hili si la kawaida na halijawahi kutokea popote katika karne hii,” Othman akaongea kwa uchungu sana.

Maneno haya yaliifinya akili ya Rais kwa muda huo, akatafakari jambo, akamtazama Othman, “Othman, kati ya vijana wangu wachache ninaoheshimu mawazo yao, wewe ni mmojawapo ndio maana nilikutoa kule ubalozini kukurudisha hapa, sawa nitalifanyia kazi leo hii, asante,” akamshukuru, wakaagana.

*   *   *

KUSINI MWA NCHI YA NGOKO

MVUA KUBWA ILIKUWA IKINYESHA, wanajeshi wa majeshi ya kulinda amani kutoka Tanzania walikuwa wamejificha katika msitu huo mnene, wakiwa wamegawana makundi ya askari ishirini ishirini na kuuzunguka msitu huo unaokaliwa na waasi wa X65. Waasi hao waliouvamia msitu huo miaka kadhaa nyuma walikuwa sugu na hawakutaka kuondoka kabisa kwa kuwa waliteka migodi ya dhahabu na almasi kwa manufaa yao na waliowatuma.

Uamuzi wa Tanzania kutoa batalioni moja ya wapiganaji wake mahiri wa Jeshi la Wananchi ulitokana na ombi la Umoja wa nchi za Afrika ili kukomesha kabisa uasi huo uliokuwa ukikiuka haki za binadamu kwa watu waishio katika maeneo hayo na pembezoni. Mara kadhaa majeshi ya kujitolea yalikwenda huko lakini yalikutana na waasi wenye silaha nzito za kivita hivyo kupelekea kushindwa na wengi wao kupoteza maisha kabla ya kutimiza azma yao.

Baada ya muda mrefu wa kuwaacha waasi hao, maafikiano ya amani yalishindikana kwa njia ya kidiplomasia kati ya serikali ya Ngoko na waasi hao, hii ikapelekea Umoja wa Nchi Huru za Afrika kuingilia kati na kuamua kuweka majeshi ya kupambana na waasi wa X65 waliokuwa wakipigana vita ya gorilla. Vikao vilikaliwa miji mbalimbali ya Afrika lakini ilikuwa ngumu kufikia muafaka, waasi hao hawakutaka kabisa kuuachia msitu tu bali na eneo kubla lililozunguka eneo hilo.

“Hawa jamaa si wa kuwaonea huruma hata kidogo!” mmoja wa wanajeshi aliyekuwa katika ficho lake huko msituni aliwaambia wenzake.

“Ila inaonekana sio tu waasi bali ni wanajeshi waasi kwa maana wanajua vyema mbinu za kivita.

“Yeah ni kweli, maana kila tunapowazunguka nao wanakuwa makini, na kila tufanyalo inaonekana kama wanalijua,” askari mwingine wa mstari wa mbele alimjibu mwenzake huku akiweka bunduki yake sawia kifuani pake maana mapambano yangelipuka wakati wowote.

“Kumbukeni wenzetu wameshindwa kazi hii na sisi tumeaminiwa kuifanikisha,” kiongozi wao akawaambia.

“Aaaa sisi ni jeshi imara la Tanzania, hawatuwezi, tunawapanga wadunguaji kisha tunamaliza kazi, hawa waasi ni kuwafutilia mbali tu, aliongea mwingine aliyekuwa amebeba redio kubwa mgongoni mwake iliyowawezesha kuwasiliana.

“Chonjo wasiliana na makundi mengine waambie karibu tunaingia kijijini, hapo lazima tuzunguke kijiji kwa maana hatujui, labda wapo hapo” kiongozi wa kundi akampa maagizo mtaalamu huyo wa redio aliyejulikana kwa jina la Chonjo.

*  *  *

Kutoka katika makundi mengine yote walipata taarifa ile ya redio kupitia vyombo vyao vya kisasa kabisa ambavyo kila mmoja aliweza kusikia kwa wakati wake na aliweza kuongea na mwenzake. Askari wale wakajiweka vyema kila mmoja akaiweka tayari bunduki yake kubwa (assault rifle) aina ya M4 Carbine kifuani tayari kwa uvamizi. Bunduki hii wanajeshi wote walipewa katika operesheni hiyo. Ukiachana na hiyo silaha kila mmoja alikuwa na bastola mbili zenye nguvu kwa operesheni za dharula, mabomu ya kutupa kwa mkono ‘fragmentantion granade’, mabomu ya kutoa moshi ‘smoke granade’ kwa ajili ya kumchanganya adui. Zaidi ya hapo kila kundi lilikuwa  na mtu mwenye LPG, ‘anti-tank weapon’, silaha ya kujitwisha begani inayotumika kuvunja vizuizi wakati wa operesheni. Kwa ujumla vijana hawa walitimia kila idara.

Kutoka katika maficho walipita chini kwa chini kwenye vichaka vinene kwa minajiri ya kuzunguka kile kijiji cha Mpumbutu, wengine wakaenda mlimani na wengine upande wa chini. Iliwachukua kama dakika ishirini na tano kuzingira kijiji hicho ambacho mara nyingi waasi walipenda kujificha humo. Kisha askari wawili walijitoa mhanga kuingia kijijini ili kuwafanya waasi hao kujitokeza kirahisi.

Katika moja ya vichaka kulilala watu wawili waliojifunga nyasi kavu na mbichi migongoni na kichwani kiasi kwamba wakilala kifudifudi huwezi kutambua kama ni binadamu, hawa walikuwa ni wadunguaji kitaaluma walikuwa na bunduki kubwa ya kudungulia ‘Heavy Sniper Rifle’ M82A1. Walijificha kimya kwenye  kichaka kilicho juu ya kilima huku kwa chini wakikiona kile kijiji kwa mapana yake.

KIJIJI CHA MPUMBUTU

            Shughuli za wanakijiji ziliendelea kama kawaida, watu walikuwa wakijpatia huduma ndogondogo katika maduka na vigenge, wengine wakipata vinywaji na kulewa ili kujisahaulisha shida zao. Pembezoni mwa kijiji hicho, ukimaliza tu nyumba za wenyeji kulikuwapo na nyumba nyingine kubwa tu, nyumba hiyo ilikuwa ya tajiri mmoja mfanyabiashara aliyeuawa na waasi na kisha wao kuichukua na kuifanya maskani yao kila waingiapo kijijini hapo. Hakuna mtu aliyekuwa akiisogelea nyumba hiyo kwa kuhofia kuuawa. Waasi waliitumia zaidi ya kazi hiyo, waliitumia kama dangulo, pale mkubwa wa waasi anapojisikia ashki ya kufanya ngono vibaraka wake walikwenda kijijini na kukamata mwanamke yoyote na kumleta humo ndani. Endapo atakataa aliuawa hadharani, hali hii iliwafanya watu wawafungie mabinti na wake zao ndani na wengine hata kukikimbia kijiji hicho.

“Hiki ndiyo kijiji cha Mpumbutu, wananchi wake hufanyiwa vitendo vya uzazalishwaji na hutendwa kinyume na haki za binadamu, serikali ya Ngoko kama haiyaoni haya, tunataka kusafisha waasi kwa mashambulizi ya kimbunga, na si wananchi, hakikisha risasi yako inampiga muasi na shabaha yako isikosee,” sauti ya kiongozi wa vikosi vya ukombozi ilisikika sikioni mwa kila mmoja. Ni jeshi hilihili ndilo lililoikomboa Uganda kutoka katika mikono ya dikteta Idd Amin Dada, ndilo lililoikombo Afrika ya Kusini mwa jangwa la Sahara katika mikono ya Makaburu. Hakuna asiyelijua duniani wala Afrika, mara hii lilikuja kwa operesheni moja tu ya kuwafutilia mbali waasi wa X65.

Benson Boko aliweka jicho lake katika lensi ya bunduki lake kubwa kutoka pale alipojificha na kuchungulia, akiangalia lile jumba waliloelekezwa kwenye ramani na kisha taratibu alielekeza kwenye vijia na njia zinazopita katikati ya kijiji hicho. Akaondoa jicho na kuangalia saa yake, ilikuwa yapata saa 12 jioni. Bado si wanakijiji wala waasi waliokuwa wakijua kuwa wamezingirwa, muda ulikuwa haujafika wa kufanya kazi yao.

*   *   *

Ndani ya jumba lile Bensoir Banginyana alikuwa juu ya kiti chake cha enzi akipendacho huku wasichana wawili warembo waliovaa nguo za ndani tu walikuwa wakimkandakanda mwili wake. Kinywani mwake kulikuwa na siga kubwa, kila akipiga pafu mbili hulitoa na kukung’uta jivu kibwetani.

Akiwa katika starehe hiyo mara mlango mkubwa wa mbele wa jumba hilo la kifahari ulifunguliwa ghafla na kijana mmoja aliyevalia kijeshi akasimama mbele yake, akapiga saluti na kutulia kiutulivu wa kiaskari.

“Mkuu nahisi tuna wageni katika himaya yetu,” yule askari akaongea kwa ukakamavu bila hata kutikisika.

“Nani aliyekwambia mpiganaji huwa anahisi, sema vizuri, sema kitu chenye uhakika na si kuhisi,” Bensoir akang’aka na kuinuka pale kitini huku akiwasukuma pembeni wale wasichana, akavuta jaketi lake la kijeshi na kulivaa, “Mmeona nini?” akauliza.

“Kuna sura mbili ngeni hapa kijijini zimeingia, kwa jinsi walivyo ni kama majasusi wanaopeleleza kitu fulani,” akajibu.

“Mmewaweka jichoni au ndiyo mmewaacha tu kama kawaida yenu?”

“Ndiyo mkuu,”

“Waleteni ndani ya himaya ya shetani sasa hivi tugawane nyama!”

Dakika chache baadae vijana wawili waliingizwa katika ile sebule kubwa ya Bensoir, wakaamuriwa wapige magoti. Miili yao walikuwa wameifunika kwa makoti marefu ya mvua, lakini miguu yao ilionekana dhahiri kuwa wamevaa buti za kisasa za jeshi.

“Hah! Hah! Hah! Hah! Wenzenu waliotangulia walisalimu amri kwenye msitu huu wa shetani ninyi mmekuja sio? Sasa tutawachinja na video yenu ataiona rais wenu.” Akakohoa kidogo, “ wavueni hayo makoti,” akaamuru. Baada ya kuvuliwa makoti walibaki na nguo zao za kijeshi, kwenye mabega yao kulipachikwa kibaka cha mstatili kilichoonesha bendera ya Umoja wa Nchi za Afrika.

“Tuwaambie mara ngapi pumbavu ninyi? Sasa wakuu wenu wamewasaliti, kwa kuwa wanajua wazi maafikiano yetu na wao,” Bensoir akawaeleza. Wale askari wawili walikuwa wamejiinamia huku mikono yao ikiwa imefungwa kwa nyuma.

“Mnatoka wapi?” akawauliza lakini hawakujibu. “Kuna ujeuri huwa hausaidii, maana mjibu, msijibu lazima niwaue tu”.

Teke moja la kushtukiza lilitua shavuni mwa kijana mmoja akamgonga mwenzake na wote wawili wakaanguka chini sakafuni.

“Nipe bastola yangu,” akamwambia askari mwingine aliyekuwa akilinda sebuleni hapo. Akiwa anapokea bastola hiyo akasikia kishindo kizito kutokea nje, akahamaki kidogo.

“Nini hicho? Hebu angalia nje,” akimalizia kusema hayo akasikia kishindo kinginie upande wa  pili na kingine tena, mara taa zikazimika giza likatawala mle ndani.

“Ambush !!!” akapiga kelele na kila askari wake akachukua kona yake, wakawasahau wale wawili pale chini.

*  *  *

“Nimeshaangusha watatu, eneo liko salama mnaweza kuingia,” yule mdunguaji alisema kwenye kile chombo chao cha mawasiliano. Kutoka kule milimani vijana kama ishirini waliteremka kutoka pande tofauti kwa mwendo ambao huwezi kuwagundua hata siku moja, waliikaribia ile nyumba na kujificha kimya kwenye vichaka vidogo mita chache tu kabla ya lile jumba. Walishuhudia wale jamaa waliokuwa wakilinda jumba hilo kutokea upande wa juu wakidunguliwa kwa ustadi kabisa kilichofuatia ni kufuata amri ile ya wadunguaji kuwa sasa wanaweza kuvamia jumba hilo.

Kutokana na mafunzo waliyoyapata vijana wale waliivamia ile nyumba kwa mtindo ambao uliwashangaza adui zao, walikuwa wakiingia kwa mstari na kila walipofika kwenye kona yule wa kwanza alibaki pale na kuwapa ishara wa nyuma yake kuwa wapite na kusonga mbele. Majibizano ya risasi yalipamba moto ndani ya jumba hilo, iliwapa taabu sana wale waasi kuwadhibiti hao wanajeshi kutokana na giza lililokuwako ndani humo. Vijana wa jeshi JWTZ chini ya mwamvuli wa UN walikuwa ngangari, ndaani ya vifaa vyao vilivyokaa machoni badala ya miwani ambavyo vilikuwa vikiwawezesha kuona vizuri gizani.

Walihakikisha hawapotezi risasi hata moja kwani kila moja ilianguka na mtu, wengine waliwasaidia wale wenzao huku wengine wakiendelea na msako wa chumba kwa chumba.

“Vipi?” mmoja alimuuliza mwenzake baada ya kumuona anakuja sebuleni.

“Hayupo?” akajibu. Askari wote walikutana sebuleni mwa jumba hilo lakini walimkosa Colonel Bensoir Banginyana.

“Kakimbilia wapi mwanaharamu huyu?” kiongozi wa ile platuni aliuliza wenzake.

“Hatujamwona! Walinzi wake wote na askari wa nyumbani tumewaangusha.” Yule askari akajibu kisha dakika hiyo wote wakaiacha ile nyumba pweke baada kusikia kikirikikiri za watu huko nje.

“Mark weka wapangaji ndani ya nyumba,” amri ikatoka kwa kiongozi. Mark akapachika mikono katika mifuko ya mkanda mkubwa aliouvaa na kutoa mabomu matatu madogomadogo lakini yaliyokuwa yakitumia saa, akayapachika sehemu tatu tofauti na kisha kuiacha ile nyumba huku nyuma yake risasi zikirindima kumfukuza, lakini bahati nzuri alikuwa amekwishakwea ukuta na kujitupa upande wa pili na risasi za waasi waliovamia nyumba hiyo zikachimba ukuta na kumkosa.

“Move around!! move around!!” ilisikika sauti iliyokuwa ikiwapa amri wale waasi kuzunguka nyuma ya nyumba.

“Kamandaaaa!” Mark akaita huku akimwangalia mkubwa wake hatua kama mia mbili mbali na ile nyumba.

Kutoka pale walipo walishuhudia mlipuko mkubwa ukiitawanya ile nyumba vipande vipande, mbao na vitu kama hivyo vikiruka hewani na kutawanyika kila upande..

“Sangalamanda mchuzi wa dagaa!” yule Kamanda wa kikosi akatoa tusi la ajabu huku akiwasha sigara yake na kuipachika kinywani.

“Retreat, retreat, retreat!!!” maelekezo yalisikika kutoka katika chombo cha kila mmoja na wote wakaondoka eneo hilo kwa njia ya siri, wakajificha tena msituni huku wakisikiliza matokeo ya operesheni yao hiyo.

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

SEHEMU YA PILI

MWAKA MMOJA ULIOPITA

Ikulu ya Dar es salaam

          MKUTANO WA WATU WANNE ulifanyika katika ofisi ya Rais wa Tanzania ndani ya jengo la Ikulu. Katibu Mkuu wa Umoja wa Nchi za Afrika (AU), Mwenyekiti wa Baraza la Usalama la umoja huo, Mkuu wa majeshi ya ulinzi na usalama na Amirijeshi Mkuu wa Tanzania walikutana asubuhi hiyo kwa kikao kizito.

“Tunaelekea kushindwa na waasi hawa!” yule Katibu wa AU aliwaambia wajumbe, “kwa sababu majeshi kutoa SADC yameelemewa na waasi, hapa hatuna jinsi tumeona ikiwezekana nchi yako itusaidie jeshi lako japo Batalioni moja nina uhakika na vijana wako,” akamwambia Rais wa Tanzania ambaye ndiye alikuwa Amri Jeshi Mkuu, akamkabidhi na waraka wa kiofisi wa ombi hilo.

“Nalijua hilo!” akajibu, “kama majeshi ya muungano ya SADC yanaelekea kushindwa, mimi jeshi langu ni moja tu litaweza? Kwa vyovyote kushindwa SADC lazima tujue kuna uwezekano wa hujuma,” akaongeza.

“Oh, sikia Mheshimiwa, wale waasi wapo msituni wanapigana vita ya ardhini, tulipokaa na kuchambua tumeona katika Afrika ni Tanzania yenye jeshi linaloweza vita hiyo tena kwa weledi mkubwa. Tumerejea vita ya Uganda, tumerejea ukombozi wa kisiwa cha Anzuan kule Comoro alkadhalika jeshi lako ndiyo limekuwa mwalimu mzuri wa mazoezi ya vita hii katika ukanda wa Afrika na hata nje ya Afrika, Ufaransa walikuja hapa kubadilishana uzoefu, India na nchi nyingine. Kiukweli tumeona jeshi lako litamaliza hii kazi,” akamaliza kusema.

“Nimekusikia na waraka huu tulishaupata, sasa kuna mambo ambayo tuliyazungumza” akampa waraka mwingine kutoka upande wa Tanzania, “bunge lilikubaliana hayo, kama yatatekelezwa sisi hatuna tabu. Operesheni yetu haitakuwa ya kulinda amani, sisi tunaenda kusafisha waasi, na lazima waondoke ndani ya kipindi kifupi,” akamaliza kusema.

“Sawa lakini pamoja na kusafisha waasi hao lazima upande mwingine kulinda amani, ila kumbuka swala la kuwapiga waasi lazima tulifanye,” akasema yule Katibu wa AU

Mwafaka ukafikiwa, na JWTZ wakapewa kazi chini ya kofia ya AU kutimiza kazi hiyo, miezi miwili baadae, batalioni moja ya wanajeshi wa miguu (Infantry) waliondoka Dar es salaam kueleke huko katika nchi ya Ngoko kupitia Kigoma Kaskazini.

 

UPANDE MWINGINE WA AFRIKA

            NDANI YA JENGO MOJA refu sana ambalo kwa juu kabisa lina kitu kama kisahani cha chai kinachojizungusha kwenye mhimili wake walikutana watu watatu waliotofautiana hata kimaumbile. Mwenye mwili mdogo kuliko wote ndiye aliyekuwa kiongozi wa kikao hicho kisicho rasmi lakini wenyewe walikiita cha dharula. Majadiliano makubwa yalikuwa ni kusimamisha mtazamo wao na kuufanya kuwa kinyume na matakwa ya wengine.

“Huyu jamaa anatuharibia! Sisi tumeshweka msimamo wetu wa siri, na mataifa mengi yanajua hata rais wa Ngoko mwenyewe anajua hilo kwa sababu anafaidika na waasi hawa yeye kama yeye. Ina maana wao hawashangai kwa nini jeshi la Ngoko halifiki kule Kusini mwa nchi yao? Sasa huyu ni nani hata yeye kama yeye atoe jeshi la nchi yake tu kupambana na wale vijana wa X65?” yule kiongozi wao aliyekuwa na kauli yenye nguvu akawaambia wajumbe wake hao wawili juu ya swala hilo.

“Mimi nilipinga sana muswada huo pale Addis Ababba, kwa kuwa nilijua madhara yake, lakini nchi nyingi zikang’ang’ania tu, ikapita kauli ya ‘wengi wape’, basi, lakini sijui tufanyeje Comrade!” mwingine alichangia.

“Hakuna jinsi huyu lazima tumkomeshe, nilifanya hila mpaka nchi yangu ikaingia katika umoja wenu huu lengo langu mimi nataka nitawale hapa pote, na ninaweza kwa sababu nina akili japo nina mwili mdogo, we unafikiri pesa itatoka wapi? Lazima tuchukue madini kule Ngoko kwa nguvu tuwauzie huko dunia ya kwanza ili nipate pesa ya kuweka watu wangu. Ninyi nyote nimewaweka madarakani kasoro hawa wawili hawa, na huyu mwingine ananivuruga kabisa yaani,” yule Kiongozi aliongea mpaka akaona miwani nzito haimtoshi.

“Comrade, hapa ni mapinduzi tu, mi nakuaminia sana wewe, kwa kupanga mambo tu utawashindwaje hawa wawili?” akaongea mjumbe aliyevaa pama kichwani mwake. Wote hawa watatu walikuwa ni marais kutoka nchi tatu tofauti, walijitenga na kufanya mambo yao katika umoja wao usiotambulika popote.

“Msijali, wajumbe tukutane kikao kama hiki wiki tatu zijazo nitawajuza nini nimefikiria kufanya juu ya hili,” akamaliza. Kikao kikaahirishwa na wale wajumbe kila mmoja akaondoka kuelekea atokako.

 

 

 

 

SEHEMU YA TATU

UJERUMANI MASHARIKI

KAMANDA AMATA kama alivyojulikana, aliteremka kwenye gari ya kifahari aina ya BMW X5 liling’aa kwa rangi ya kimetaliki. Gari hilo lilimfikisha katika jengo kubwa ambalo kwa juu liliandikwa kwa maandishi makubwa na ya kupendeza yaliyosomeka ‘IN DIAMOND WE TRUST’. Kwa hatua za haraka haraka alitembea kuelekea jengo hilo; zaidi ya suti ya gharama aliyoivaa, mkononi mwake alikuwa na briefcase kubwa na ya kitajiri sana, kiatu chake kilionekana wazi kuwa hakijawahi kukanyaga udongo tangu kinunuliwe. Pamoja naye aliongozana na mwanamama mtu mzima, Bi Therese Schurman, aliyekuwa ni mmoja wa mawakala wa kampuni hiyo iliyokuwa ikisifika kwa ununuaji wa madini hayo ya almasi kutoka Afrika.

“Karibu sana!” alikaribishwa ndani ya ofisi nadhifu sana, akiwa na yule mama waliongoza mpaka kwenye mlango mwingine mdogo ambako walifunguliwa na kuingia ndani ya ofisi hiyo. Kulikuwa na mtu mmoja wa makamo, si mnene sana lakini alikuwa na nyama za kutosha. Juu ya meza yake kulikuwa na jina lake lililochongwa vyema kwa mwandiko mlalo, Stephen Mc Donald.

“Mc Donald kama tulivyoongea kwenye simu, huyu ni Mr. Spark kutoka Afrika yeye ni mfanyabiashara wa madini na anapenda kufanya kazi na sisi,” yule mama akamaliza na bwana Stephen akanyanyuka na kumpa mkono Mr. Spark kisha wakaketi.

“Ndiyo Mr. Spark!” akaanzisha mazungumzo.

“Yeah, kama alivyokwambia Bi. Theresia Schurmann, natokea Afrika, mimi ni mnunuzi na muuzaji wa madini haya na dhahabu pia, lakini kuja kwangu ni kutafuta masoko ya almasi hii mpya, sijui kama umepata kuiona kabla,” Mr Spark akazungumza na kufungua ile briefcase yake akampa huyo bwana kipande cha almasi. Mc Donald akakichukua na kukitazama kwa makini sana, akaonekana kama kapatwa mshituko hivi lakini baadae akakaa sawa.

“Unasema almasi hii umeitoa wapi?” Mc Donald akauliza.

“Inatoka Afrika, mimi nina biashara ya kukusanya madini haya, na nimefanya kazi na makampuni mbalimbali duniani, safari hii nikapenda kuja kwenye kampuni yako baada ya kuiona kwenye mitandao…” Kamanda Amata au Mr. Spark kwa jina la kificho alimwambia yule bwana ambaye sasa alikuwa kachukua kitu kama koleo na kubana kile kipande cha ng’walu, akikiangalia kwenye mwanga wa taa.

“Unajua kwa nini nakuuliza umeipata wapi?”

“Najua!”

“Kwa nini?”

“ Ni kwa sababu unataka ujue kitu bora kama hiki kinatoka wapi, ni Afrika tu mzee, hakuna kwingine duniani,” Amata akamjibu huku akikunja nne na kujiweka sawa .

“Mr Spark! Hii sampuli haiuzwi wala haifanyiwi biashara yoyote kwa sababu ni ‘conflict diamond’, hata uende kwa nani Ulaya hii hawezi kununua,” akameza mate na kisha akanywa maji kidogo, uso wa Mc Donald ulionekana kutona kwa matone madogomadogo ya jasho, “huwa tunaogopa sana watu wanaokuja na hii sampuli ya almasi,” akamalizia.

“McDonald, hii ni almasi ghali sana, kwa nini hamuitaki? Na mimi nimeiuza sehemu nyingi sana hata ukitaka namba za makampuni nitakupa uwasiliane nao wakuhakikishie hilo, wewe ni wa kwanza kukataa biashara hii…”

“Sio hatuitaki, labda ninachoweza kukusaidia ni kukukutanisha na mtu anayeweza kufanya biashara ya sampuli hii na wewe,” Mc Donald akamweleza Amata.

“Ok, wazo zuri, basi kama utanikutanisha naye, itakuwa vyema nami nitakupa sampuli ingine labda hiyo utaikubali,” Amata akamwambia.

“Bila shaka!” akakohoa kidogo kwa sababu alionekana kuathiriwa sana na tumbaku, “Nitakupigia simu mara baada ya kumpata mtu huyo,” akamalizia na kuagana na Amata.

Conflict Diamond! Kamanda Amata akawaza wakati akiwa ndani ya gari kuelekea hotelini kwake ndani ya jiji hilo la Berlin. Kichwani mwake hakuwa na shaka na bishara hiyo anayojaribu kuifanya na nchi hizo za Ulaya kwani hata yeye anajua kuwa inalipa. Baada ya kupita mitaa kadhaa yenye mabarabara ya kutisha kwa uzuri aliwasili katika hoteli aliyofikia, Hoteli Paradox

.

T S A MAKAO MAKUU

          CHIBA WA CHIBA alikuwa ametingwa kwenye kompyuta zake akiangalia mambo mbalimbali katika mtandao, akifuatilia hiki na kile huku kwenye luninga kadhaa akitazama mienendo ya jiji la Dar es salaam sehemu nyeti nyeti kwa ajili ya usalama. Mlango ukafunguliwa na Madam S akaingia huku mkononi akiwa na kikombe cha kahawa.

“Bibi kweli umezeeka, jua lote hili na kahawa?” Chiba akaanza kumchokoza.

“Hivi hata humu ndani kuna jua? Na hilo air conditioner uliloliwasha unategemea nini, nambie mi na wewe nani kazeeka? Hata hivyo hiki ni kinywaji kama vinywaji vingine,” akajibu huku akivuta kiti na kuketi, jicho lake likipita kwenye zile luninga.

“Hivi ilikuwaje tukio la majuzi lile kutukia ilhali tuna vifaa kama hivi kwa usalama?” akauliza Madam.

“Hivi unawajua magaidi au unawasikia? Usijiulize imekuwaje au imewezekanaje, kuna watu hata wakiamua kwenda kukiiba kiti cha enzi kule mbinguni wanaweza, sasa sembuse hapa kwetu?” Chiba akajibu huku akigeuza kile kiti na kukigeuzia kwa Madam.

“Hapo unafanya nini?” akamwuliza.

“Aaah nilikuwa nachambua habari za watu tishio Afrika zaidi zaidi huyu kiongozi wa X65 ndiye ambaye namsoma zaidi na kuchukua vitu fulani fulani,” Chiba akajibu huku akiurudi tena kwenye kompyuta yake.

“Enhe, nani mwingine uliyemdadavua?”

“Wengi, kuna Joseph Konyi naye nilikuwa namcheki hapa, kuna huyu kiongozi wa Al-Shabab na hawa Boko Haram wote nilikuwa nawapitia ila nimestak zaidi kwa huyu Bensoir Banginyana kwa sababu yeye ni hot cake,” akaeleza.

“Enhe nini kipya zaidi ya kuwa kiongozi wa juu wa X65?” Madam akazidi kuhoji.

“Eh, Madam una maswali ka’ mtoto wa miaka minne! Bensoir Banginyana ni mzaliwa wa nchi ya Nduruta, amesoma na kukulia huko Ngoko miaka mingi nyuma, baadae wazazi wake wakarudi Nduruta pamoja naye na kuanza maisha mapya. Huyu bwana alijiunga na jeshi miaka ya 1985 na kwa sababu ya elimu yake alipata cheo cha juu sana cha Kanali akiwa na umri mdogo. Ameliongoza jeshi la Nduruta kwenye operesheni mbalimbali na zote zimefanikiwa. Alikwenda USA kwa kujifunza zaidi maswala ya Military Intelligency kwa miaka minne, inasemekana alishiriki katika moja ya operersheni kubwa iliyofanywa na jeshi la Marekani katika jangwa la Afghanistan lakini hawajasema hapa ni operersheni gani…”

“We unasoma katika mtandao gani hizo habari mbona kwenye weekpedia hayo hayajaandikwa?” Madam S alimkatisha Chiba.

“Madam S! Mkuu wa TSA, mimi kuwa TSA 2 haikuwa makosa na ni wewe mwenyewe uliona nafaa au siyo. Hapa nimevunja codes za mitandao ya siri kama CIA na wenzao ambayo si rahisi kuingia kijinga namna hii, nimechukua faili kisha nimerudisha kama ilivyo, watakuja kugundua kama nilifungua kwa kuchelewa kwa sababu najua nini watafanya. Hili tunaliweza watu wachache sana duniani, hapa ningekaa na code yao kwa dakika tatu tu wangegundua na wangejua ni wapi imevunjwa hiyo code, lakini nilijiandaa nikafanya kwa kasi ya ajabu bahati nzuri nikalipata, nikachukua faili hilo tu basi…”

“Umelipakua au?” Madam akamkatisha tena.

“Kama kawaida!”

“Endelea!”

“Bensoir Banginyana alirudi na kuendelea na wajibu wake katika jeshi la nchi yake kama awali. Baada ya mapinduzi ndipo huyu kanali alipohasi jeshi na kuingia msituni, huko aliwafundisha vijana kadhaa na kuanzisha kikundi kidogo cha uasi kilichosumbua sana nchi ya  Nduruta. Faili hili linasema kwamba Banginyana aliongoza mapinduzi ya pili ya kumtoa Rais Sabinus wa Nduruta na kumtangaza Brigedia Kadanse Sebutunva kuwa rais na ndiye huyu mbabe mpaka sasa, hataki kuachia madaraka…”

“Doh, hiyo habari mpya kabisaaa, niliwahi kufikiri lakini kwa kuwa sikuona haja ya kumfikiri mtu huyo. Sasa hapo kuna vitu vinanichanganya Chiba,” akasogeza kiti chake mpaka pale kwenye kompyuta ya Chiba, “kwa nini baada ya mapinduzi kufanikiwa na kumweka madarakani huyo Sebutunva yeye ameingia tena msituni?” akauliza.

“Sasa hapa ndipo pa kufanyia kazi kwa sababu mchunguzi kasema tu kuwa ‘miezi michache baadae Banginyana na vijana wake wakarudi msituni…’ hii taarifa imeishia hivyo, sasa hapa mawili, kama kuna mtu alikuwa anachunguza taarifa hii basi aliuawa bila shaka au kwa nini aliacha? Mi najua watu kama CIA waking’ang’ania kitu hata kama ni miaka mia watakimaliza tu” Chiba akamaliza.

“Ndiyo imeishia hapo?”

“Yes Sir!” akajibu.

“Na we kaka yako Amata anakuharibu. Haya hebu tafuta ‘Black Page’ angalia mwaka huo ni nani aliingia kwenye hiyo kurasa nyeusi CIA,” Madam akamwambia Chiba.

Chiba akafunga lile faili kutoka katika mtandao nyeti wa usalama ambao umeunganisha karibu mashirika mengi ya kijasusi ikiwamo TSA.

“Yeah ni watu watatu tu! Mmoja Amerika kwa ugonjwa wa kansa, mwingine Afghanistan haijaandika alipigwa risasi na nani, ila imeandikwa tu alishambuliwa kwa risasi ndani ya gari yake, na huyu niiii… ok… ok huyu ni Afrika katika mlipuko uliotokea katika hoteli ya Kijelos katika mji mdogo wa Ntukuta…”

“…katika nchi ya Nduruta, sivyo?” Madam akadakia na kumalizia. Chiba alibaki akitikisa kichwa juu chini huku akisukuma kiti chake nyuma.

“Blamack Laideoff…” Chiba akataja jina hilo.

“Alikufa katika hoteli ya Kijelos, mwaka 1998 kwa bomu lililotegwa katika mkoba wa mwanamke aliyekuwa naye chumbani humo…” Madam S alieleza habari nyingi sana juu ya mtu huyo na zote hizo zilitoka kichwani hakuwa anasoma popote.

“Ebo! Madam umemeza mafaili, unatisha!” akampa sifa inayomstahili. Madam S akanyanyuka na kuchukua rimoti akawasha televisheni iliyokuwa imebandikwa ukutani. Aliitazama saa yake ilikuwa ni saa saba mchana.

‘…vikosi hivyo vya jeshi la Umoja wa Mataifa viliivamia kambi hiyo jioni ya jana na kuisambaratisha, lakini taarifa zinasema kuwa kiongozi wa waasi hao kanali Bensoir Banginyana hajapatikana.’

Ilikuwa sauti ya Charles Hilal ikitoa taarifa hiyo kupitia kituo cha BBC . Chiba na Madam S walikuwa macho kodo wakikodolea luninga hiyo.

“Dah! Kumbe wamemkosa!” Chiba akashangaa.

“Wamemkosa, unajua yule jamaa ni mpiganaji huwezi kumpata kilaini namna hiyo,” Madam S aliongezea huku akivuta kiti na kuketi.

“Kamanda lini anatua?” Chiba akauliza.

“Aaaa Kamanda anafanya biashara ya madini huko Ujerumani, hawezi kurudi mpaka apate mteja na soko la kudumu,” Madam akaeleza, “Vipi umemmiss?” akauliza.

“Hii ishu ya Ikulu inanitia uchungu sana, yaani tumedharaulika kiasi hiki? Tuingie kazini Mama tufunge mchezo,” Chiba alisema.

“Sikia Chiba, haya mambo hayana haja kuyashobokea, kazi wamepewa MI, nafikiri watafanya vizuri kwa sababu ni levo yao, siyo yetu. Unapenda sana mateso ee? Mi kwangu naona ni poa tu maana saa hizi vichwa vingekuwa vinatuzunguka, tunakimbizana huku na kule,” madam alieleza wakati huo akiuelekea mlango tayari kwa kuondoka.

“Ngoja nikwambie Madam, MI wao moja kwa moja wataanza kuwasaka hao jamaa, lakini watasahau kuchunguza hao watu wameingiaje Ikulu, kwa sababu ukichunguza wameingiaje ndipo utajua ni akaina nani, kwa mtazamo wangu mimi asilimia 60, adui yuko miongoni mwetu, na huyu adui si rahisi kumpata kama akili yako haifanyi kazi sawasawa,” Chiba akaunguruma huku akipigapiga meza yake kwa ngumi hafifu. Madam S alisimama mlangoni akimsikiliza Chiba kwa makini.

“Unachosema ni sahihi kabisa, lakini kila watu wana mbinu zao, sisi TSA tuna mbinu zetu na wao kama MI wana mbinu zao, hivyo nafikiri wataweza si unaona wanavyofanya vizuri kule Ngoko,” madam alimwambia Chiba.

“Ina maana Ngoko MI wamekwenda?”

“Chiba, Chiba, uko wapi wewe? Wakati majeshi ya SADC yamekwenda tuliombwa kupeleka baadhi ya wanajeshi katika kuunda jeshi hilo, kilichofanyika waliochanguliwa wote ni Military Intelligency, walikuwa wanne, wakaenda kule lakini lengo lilikuwa pia wakafanye uchunguzi wa kujua hawa waasi wamejipanga vipi, kwa hiyo lilipokuja swala hili imekuwa rahisi kwani ramani yote ya Kusini mwa Ngoko tunayo,” Madam alieleza huku akifungua mlango tayari kutoka nje.

“Aisee!” Chiba akapiga kofi la mshangao, “hii ndiyo nchi yetu, Mungu ibariki Tanzania. Na hao waasi watauona moto, wamuulize Nduli Idd Amin Dada atawaambia kwa nini alikimbilia Saudia,” akamaliza na kugeuza kiti chake kuendelea na kazi zake.

*   *   *

TANGAZO

Malizia kusoma riwaya hii kwa Tsh 6000 za Kitanzania.

Lipia sasa kupitia 

Mpesa +255 766 974865 (Richard Mwambe)

Tigopesa +255 672 160016 (Richard Mwambe)

Mara baada ya kulipia utapewa pssword itakayowezesha wewe kufungua na kupata burudani.

NB

Password hiyo inadumu kwa siku 4 tu.

Share

Leave a Reply

Translate »
error: OPS! Content is protected !! Imezuiwa